1. Chào Mừng Bạn Đến Với Hệ Thống Diễn Đàn Trường Thịnh Group!
    + Mỗi Tin Đăng Phải Có Tiêu Đề Khác Nhau
    + Mỗi Tin Rao Vặt Phải Có Nội Dung Khác Từ 30% Trở Lên
    + Chúng tôi có quyền Xóa, Sửa Bài viết Hoặc Banned Mà Không Cần Báo Trước Với Bất Kỳ Lý do gì

thiết kế văn phòng công ty tại nhà noithatardeco

Thảo luận trong 'Họp Chợ Rao Vặt Văn Phòng' bắt đầu bởi noithattonghop1, 14/4/18.

1. noithattonghop1

noithattonghop1 New Member

Việc buôn bán bán buôn hay làm việc ngay tận nơi là việc phối kết hợp giữa công việc và thư giãn trong cuộc sống đời thường của bạn.

Để cung ứng được hai phương diện đó trong một khoảng không gian duy nhất, các kiến trúc sư khuyên bạn một số nguyên tắc sau:

1. bố trí thiết kế một văn phòng tại nhà nơi có khá nhiều ánh sáng và thông thoáng

Chủ động lắp đặt ánh sáng bao quanh phòng để thắp sáng cho tất cả phòng làm việc. Bộ đèn chiếu sáng nên nhất quán và để ở cơ chế chiếu sáng vừa phải. Bạn cũng nên có thêm đèn dành cho mặt nền nhà. Hãy luôn giữ phòng thoáng đãng thông qua việc sử dụng bộ thông gió. hãy chọn phòng có khá nhiều cửa sổ để có thể giúp không khí lưu thông.

2. Cách xa khu ồn ào trong nhà

Hãy chắc hẳn rằng văn phòng làm việc của bạn cách xa những nơi làm xao lãng bạn như nhà bếp, cửa trước, phòng karaoke hay các nơi khác… điều đó đặc trưng vì nếu như bạn có con em của mình bạn sẽ phải quan tâm chúng suốt cả ngày. Nếu bạn cũng có thể thấy hay nghe chúng và trái lại chúng rất có thể nhìn thấy bạn, điều ấy đôi khi lại gây khắt khe cho chính mình và con trẻ của mình.

3. Tổ chức lại các đồ dùng của bạn

điều ấy tương tự như tạo một môi trường tự nhiên tập thể, bạn có thể sắp xếp mọi đồ dùng theo ý thích để mang lại hiệu quả cao nhất. Hãy cất bớt các thứ mà bạn ít dùng từng ngày đi chỉ giữ lại những đồ dùng ngay ở bàn làm việc hay đủ gần chỗ bạn để khi dùng rất có thể lấy nhanh. Hãy gói gọn lại các đồ dùng hay đặt chúng vào những nơi góc tường lấy chỗ cho lưu thông. Nếu được hãy treo Smartphone của bạn lên tường gần bàn làm việc để bàn làm việc được thoáng rộng.

4. bố trí mọi thứ theo đúng chức năng của chúng

Hãy tối đa hoá việc sắp xếp không gian phòng làm việc của bạn nhắm đến kim chỉ nam thiết kế để tận dụng kết quả làm việc. sắp xếp mọi thứ để khiến cho bạn làm việc tốt hơn. chẳng hạn như hãy bỏ mọi đống giấy phần bên trước máy fax của bạn vì chúng rất có thể ngăn trở bạn nhận được văn bản…

5. Sử dụng các vật dụng cần thiết cho công việc của bạn

Hãy dẹp hết các thứ lộn xộn trong phòng làm việc công sở của bạn. Thật khó chịu khi phải làm việc trong một căn phòng với tất cả thứ sắp đặt lộn xộn. mặc dù vậy, nếu bạn không hề bỏ hết được chúng ra khỏi phòng, bạn có thể cất chúng ra khỏi góc nhìn của bạn. Hãy chủ động chia khu vực cho những vật dụng này bằng sự việc sử dụng những tấm cách ngăn. các bạn sẽ làm việc tác dụng trong một văn phòng thật sạch và ngăn nắp.

6. phòng làm việc của bạn không nhất thiết là một căn phòng bóc biệt riêng.

nếu khách hàng gặp mặt luận điểm về không gian phòng làm việc công sở, bạn cũng có thể sắp xếp đơn giản một cái bàn và ghế để triển khai việc ngay ở góc phòng. bạn cũng có thể tận dụng khoảng không gian dưới cầu thang; phía cuối hành lang, hay gác xép hoặc khu vực còn trống giữa hai phòng… Điều đặc trưng là bạn có một không gian làm việc liên tục mà nó cung ứng được công việc của bạn. nếu khách hàng cần mẫn sửa chữa thay thế tân trang, bạn cũng có thể phân biệt rằng việc thay đổi gác mái, tầng hầm hay tân trang phòng khách hoặc gara… thành văn phòng, bạn sẽ có một phòng làm việc công sở lý tưởng.

Nguồn http://noithatardeco.com.vn/thiet-ke-van-phong-lam-viec-tai-nha-kien-tao-khong-gian-hien-dai/